kết quả từ 1 tới 10 trên 10

Có cách nào khôi phục được nội dung soạn thảo trong word sau khi vô tình xóa toàn bộ nội dung trong file

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Có cách nào khôi phục được nội dung soạn thảo trong word sau khi vô tình xóa toàn bộ nội dung trong file

Tình hình là hiện tại em đang gặp 1 trường hợp rất là khoai, ae ai có cách nào hay xin chỉ giáo dùm e.
    Chả là con nữ hàng xóm nó soạn cái đề án năm 2 chi đó trong word, soạn gần xong rồi lưu lại.
    Ban chiều nó mở lên để soạn nốt, chả hiểu ăn nhầm cái gì lú lẫn đầu óc xóa gần hết nội dung trong file xong ấn lưu.
    Nó than từ 255kb xuống còn 17Kb, e nghe nó kể mà e đau lòng thay cho nó.
    Chả bằng nó xóa cái file word ấy rồi bảo e khôi phục dùm thì e làm đc, đàng này nó xóa nội dung trong file rồi nó lưu lại, h nó hỏi có cách nào khôi phục lại những nội dung lúc chưa xóa nhầm thì ..................... theo em biết trường hợp này 99% ko có cách cứu vãn, thánh Khỉ xuất hiện cũng bó tay.
    Cơ mà em lên đây cầu viện các anh chị cao nhân nào thương tình rộng lòng từ bi chỉ dùm e cách (nếu có) để e cứu vớt cuộc đời con này

Quick reply to this message Trả lời       

2. Đã cảm ơn Nghiên Nghiên:

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Có cách nào khôi phục được nội dung soạn thảo trong word sau khi vô tình xóa toàn bộ nội dung tron

pó tay chấm cơm
    Đang LOADING......hãy xin chờ ít phút

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Có cách nào khôi phục được nội dung soạn thảo trong word sau khi vô tình xóa toàn bộ nội dung tron

Office năm nào vậy anh? Em nghĩ là sau 2007 thì có chút hi vọng

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Em phục hồi bằng cách là nhớ lại và gõ lại nhé , với bộ não thần thông quảng đại của em anh tin em sẽ làm được thôi
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi phamthanhnhan Xem bài viết
    Office năm nào vậy anh? Em nghĩ là sau 2007 thì có chút hi vọng
    2k10 đó e
    Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Em phục hồi bằng cách là nhớ lại và gõ lại nhé , với bộ não thần thông quảng đại của em anh tin em sẽ làm được thôi
    Tất nhiên là em sẽ gõ lại đc nếu đó là file của e, cơ mà đây là file của nó mới chết chớ

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

C:\Users\USER\AppData\Roaming\Microsoft\Word\

USER: là tên user đặt trong máy tính nhé anh (cái này thì chắc anh biết rồi)

Nếu em nhớ ko lầm thì vào chỗ đó xem thì có chút hi vọng, anh nhớ là đừng chạy mấy cái dọn rác nha anh, hi vọng là em nó đã kịp thời backup vào đó, ko thì thôi dùng #4 đi là mọi chuyện sẽ ổn thôi.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi Bánh Bèo Chà Bông Xem bài viết
    2k10 đó e

Tất nhiên là em sẽ gõ lại đc nếu đó là file của e, cơ mà đây là file của nó mới chết chớ
    Bảo nó tự đi mà sửa em à, ai bảo cho mượn ráng chịu ☺

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trong trường hợp này mình dùng Getdataback quét ngay phân vùng chứa file ấy thì có thấy file đã lưu trước đó ko nhỉ ?

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi phamthanhnhan Xem bài viết
    C:\Users\USER\AppData\Roaming\Microsoft\Word\

USER: là tên user đặt trong máy tính nhé anh (cái này thì chắc anh biết rồi)

Nếu em nhớ ko lầm thì vào chỗ đó xem thì có chút hi vọng, anh nhớ là đừng chạy mấy cái dọn rác nha anh, hi vọng là em nó đã kịp thời backup vào đó, ko thì thôi dùng #4 đi là mọi chuyện sẽ ổn thôi.
    Em nó ngồi gõ lại đến tận 11h đêm luôn rồi, thốn ko thể tả
    Trích Nguyên văn bởi latruongthinh Xem bài viết
    Bảo nó tự đi mà sửa em à, ai bảo cho mượn ráng chịu ☺

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Bạn thử right click vào file Word, chọn Properties. Trong mục "Previous versions" thử tìm xem có gì ko nhé. Nếu ko thì dùng phần mềm 3rd party xem, mặc dù khả năng lấy đc rất nhỏ.
    LCD: 13.3" 1920x1080 IPS
    CPU: Intel i7 - 4700MQ (2.4 GHz - 3.4 GHz)
    GPU: Nvidia GTX 765m with GDDR5 2GB
    RAM: 2x8GB G.Skill 2133
    HDD: Samsung SSD 850 Pro 512 GB
    2 kg.