kết quả từ 1 tới 10 trên 10

Có nên học nghề sửa chữa máy tính

Ðến Từ
    Hà Nội

Exclamation Có nên học nghề sửa chữa máy tính

Em thi trượt cấp 3 nên phải vô dân lập . Em vừa học xong lớp 10 và muốn học nghề sửa chữa máy tính , xem trên mạng thì thấy có cả thiết kế đồ họa , nhưng học phí đắt quá . Mn có thể chỉ cho em chỗ dạy nghề sửa máy tính tốt ở Hà nội k ạ , đi học nghề xong thì có xin đc việc luôn hay là sao ? em rất non về mấy cái này mong mọi người giúp
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Có nên học nghề sửa chữa máy tính

Theo xu hướng hiện tại thì PC ngày càng giảm. Tablet cũng vậy. Mobile vẫn tiếp tục tăng trưởng mặc dù chậm. Và tương lại mobile vẫn chủ đạo. Sửa chữa máy tính bây giờ cũng bão hòa và khó xin việc lắm bạn. Bạn có thể chọn học thiết kế đồ hoặc mặc dù cũng nhiều người học nhưng có thể tự làm và cũng có thể xin nhiều cv khác nhau
    Thực sự thì mình chưa thấy ai lại hiền lành, dễ thương và tốt bụng như bạn Khách vậy

3. Đã cảm ơn VSupport:

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi VSupport Xem bài viết
    Theo xu hướng hiện tại thì PC ngày càng giảm. Tablet cũng vậy. Mobile vẫn tiếp tục tăng trưởng mặc dù chậm. Và tương lại mobile vẫn chủ đạo. Sửa chữa máy tính bây giờ cũng bão hòa và khó xin việc lắm bạn. Bạn có thể chọn học thiết kế đồ hoặc mặc dù cũng nhiều người học nhưng có thể tự làm và cũng có thể xin nhiều cv khác nhau
    Bố mẹ và em cũng nghĩ học nấu ăn dễ xin việc làm hoặc làm bánh . Nhưng em thích sửa chữa máy tính hơn , em dùng máy tính và hay bị sinh lỗi nên thời gian sửa lỗi và tìm tòi từng khá nhiều , vậy sửa điện thoại thì có thể làm cho mấy hãng như Samsung , sony ..... đúng k ?

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi Sniperghost Xem bài viết
    Bố mẹ và em cũng nghĩ học nấu ăn dễ xin việc làm hoặc làm bánh . Nhưng em thích sửa chữa máy tính hơn , em dùng máy tính và hay bị sinh lỗi nên thời gian sửa lỗi và tìm tòi từng khá nhiều , vậy sửa điện thoại thì có thể làm cho mấy hãng như Samsung , sony ..... đúng k ?
    Sửa điện thoại cũng ko dễ ăn lắm đâu bạn. Bạn cần phải có đam mê và năng lục chút. Có máu kinh doanh nũa thì càng tốt. Xin vào sony hay samsung yêu cầu hơi cao.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

thôi cố gắn học lấy cái bằng tốt nghiệp đi bạn ơi rồi tính tiếp, nghề nào cũng có cái khó của nó hết, bây giờ muốn công việc nhành rỗi bạn phải có tấm bằng trong tay, còn không có bằng thì phải có quan hệ mới mong xin vào làm được, còn nếu bạn quyết định đi học sửa chữa PC laptop thì qua chỗ anh tùng no1 nhé, công ty hải bách bên từ liêm ý
    Khách hãy nhấn nút "thanks" khi thấy bài viết hữu ích với bạn, cảm ơn

7. Đã cảm ơn latruongthinh:

Ðến Từ
    Đà Nẵng

nghề nào cũng có giá của nó, hay là bạn chuyển sang nghề làm lái xe tắc xi cho công ty cũng tốt đó, lương cũng cao chắc 1 tháng trên 7 triệu

Ðến Từ
    Hà Nội

Em trai mình đang theo học ngành kỹ thuật viên s/c máy tính tại trung tâm dạy nghề bách khoa số 61 ngõ 295 Bạch Mai. Thời đại bây giờ là thời đại của công nghệ, nên theo mình nghĩ ngành này học xong ko lo thất nghiệp nếu thật sự đam mê nhiệt huyết với nghề. Cu em mình nó xđ ko theo học đc văn hóa, nhưng rất đam mê với nghề máy tính, vậy nên xác định đi học nghề, vừa ko mất nhiều thời gian, ko tốn tiền bạc lại thực tế, học xong đc trung tâm giới thiệu luôn việc làm. Nên nhà mình cũng ko phải lo lắng nhiều

Ðến Từ
    Hà Nội

mình nghĩ nếu có sự đam mê thì bạn sẽ có được thành công bạn có thể học ở trung tâm dạy nghề thanh xuân cũng được

Ðến Từ
    Hà Nội

học lập trình đi làm web + kinh doanh nữa cũng đc đấy ! lỡ sau này thành hacker thì sao :V

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Nghề nào cũng có cái khó và dễ hết. Tuỳ theo sở thích của mõi người. Nghề này lương không quá cao những cũng không quá thấp tuỳ vào năng lực của bạn nữa. chúc bạn thành công
    Tài liệu học sửa chữa máy tính online: Thiên Ân Channel