Trang 1/2 12 cuối
kết quả từ 1 tới 12 trên 19

Học tiếng Anh khi mất căn bản

Ðến Từ
    Hà Nội

Học tiếng Anh khi mất căn bản

Hi cả nhà
    chả là mình khoảng 8 > 9 năm rồi không động vào TA nên quên hết kiến thức về TA,
    Giờ mình muốn bắt đầu lại, nhưng hoang mang quá không biết bắt đầu từ đâu đi học ở trung tâm thì không có time, tự học thì không biết phải bắt đầu từ đâu.
    Các bạn nào có kinh nghiệm, tài liệu hoặc phương pháp học tập thì chỉ bảo giúp mình nhé.
    Mình cảm ơn!
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Nhờ cả nhà giúp đỡ

Mình thấy học trung tâm nào cũng như nhau hết
    Hãy Support theo cách của bạn
    Hãy thank theo cách của tôi

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Học tiếng Anh khi mất căn bản

Bạn nên áp dụng cả 2 nhé. Trước khi học trung tâm bạn nên tự đọc lại các tài liệu cơ bản về: ngữ pháp, từ vựng. Sau đó đăng ký 1 khóa học nào đó thì sẽ hiệu quả hơn.

Về ngữ pháp có thể tham khảo trên vforum.vn trong mục tiếng Anh. Còn từ vựng thì có thể search trên vforum.vn Top những từ vựng phổ biến nhất để xem những từ hay gặp dễ dàng nắm bắt lại thông tin những từ mà bạn đã quên
    Thực sự thì mình chưa thấy ai lại hiền lành, dễ thương và tốt bụng như bạn Khách vậy

4. Đã cảm ơn VSupport:

Ðến Từ
    Hà Nội

cảm ơn 2 bạn nhé, mới ngày cuối tuần tưởng rảnh hóa ra lại ngập đầu
    Như vậy có lẽ là mình nên ôn từ vựng và ngữ pháp trước bạn nhỉ

Mục đích học TA của bạn là gì? Muốn lấy bằng gì đó, muốn đi du học hay chỉ học cho biết? Còn tùy mục đích của bạn mà chọn cách học.
    Cho tôi hiến đến cuối cùng suối máu
    Cho nhuộm hồng bao cảnh xám bi ai
    (Tố Hữu)

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Nhờ cả nhà giúp đỡ

mình cũng thấy các trung tâm không hiệu quả. cách học thì có phần đúng nhưng chỉ thay đổi được chút ít. hiện tại mình thấy tự học theo cách học tiếng anh thần kỳ là tốt nhất
    cuốn sách hay nhất thế kỷ 21: http://bit.ly/2apd4gQ

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

thầy Toàn ZIM đang có cơ sở tại TPHCM chuyên dạy IELTS có cam kết đầu ra. Mình đang học luôn đây bạn, cũng mất căn bản lắm, nhưng nhờ học ở đây mình lấy lại kiến thức dễ dàng và hiẹu quả hơn, bạn có thể xem xét.

Ðến Từ
    Bình Thuận

Bạn qua Wall Street English học đi. Học bên đó là ko lo về thời gian luôn ấy

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Nếu muốn tự học thì bạn không nên chỉ học từ vựng và ngữ pháp. Bạn học từ vựng mà k dùng, hoặc ngữ pháp mà không hiểu cách áp dụng thì cũng sẽ quên thôi.
    Bạn nên đọc thêm những đoạn văn nhỏ, để hiểu cách sd của từ vựng và ngữ pháp, rồi học thêm từ vựng mới từ đoạn văn. Từ những từ mới đó, lại áp dụng vào ngữ pháp mà bạn mới học để đặt câu.

Ðến Từ
    Hà Nội

theo mình bạn nên kết hợp vừa tự học vừa học tại một trung tâm sẽ có kết quả nhanh hơn

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

<style type="text/css"><!--td {border: 1px solid #ccc;}br {mso-data-placement:same-cell;}--></style>
    Bạn nên chuẩn lại từ đầu cách học của mình bao gồm ngữ pháp, phát âm. Có rất nhiều trung tâm dạy tiếng anh cho người mất gốc. Mỗi trung tâm có cái hay riêng. Tuy nhiên, mình cảm thấy phương pháp của trung tâm emas là phù hợp cho người bận rộn như mình. Hay một cái là ở đây dạy luôn cho mình phương pháp tự học và sau khóa học còn được tặng tài liệu về để ôn luyện và thực hành nữa. Mình cảm thấy tự tin hơn rất nhiều so với trước rồi. Bên đó có buổi học thử để trải nghiệm đó. Bạn đăng ký học thử xem sao.

Ðến Từ
    Hà Nội

Bác đến nhà trẻ hay mẫu giáo ấy. bắt đầu học từ đấy. Vì chúng nó học theo kiểu học nghe nói trước, đọc viết sau. Nhưng đi như vậy thì hơi chậm hề.
    ThienFurniture - Chuyên thi công tủ bếp hiện đại
    Web: tubeplaminate.com.vn || thienfurniutre.vn
    Adr: Tầng 5, 160 Nguyễn Xiển, Thanh Xuân, Hà Nội

Trang 1/2 12 cuối