kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Cách ẩn bảng địa chỉ trong cửa sổ Window XP

Ðến Từ
    Bến Tre

Cách ẩn bảng địa chỉ trong cửa sổ Window XP

Máy mình khi đi cài lại Win thì bị cái bảng địa chỉ phiền phức khoanh đỏ như trong hình, khi tắt nó và bấm vào một folder bất kì thì nó lại hiện ra cửa số khác chứ k phải hiện trong cùng một cửa sổ như trước, rất phiền phức khi mình vào nhiều folder thì nó mở ra một nùi cửa sổ

Mình tìm cách mãi mà không biết làm thế nào, mình muốn ẩn nó luôn, trở về thanh address bar và mở folder như trước, bạn nào biết chỉ mình nha

Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Cách ẩn bảng địa chỉ trong cửa sổ Window XP

bạn ấn chuột vào mũi tam giác ngay cạnh ổ D đầu tiên để thu nhỏ thư mục lại cho gọn gàng nhé. tại vì cái folder đó có chứa nhiều thư mục con nên mới hiển thị hàng nhánh đó. bạn cứ làm theo như mình sẽ không hiển thị như thế nữa
    Đang LOADING......hãy xin chờ ít phút

sec đang off Banned Thành viên thân thiết
    Level: 161
    Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi sangffx Xem bài viết
    Máy mình khi đi cài lại Win thì bị cái bảng địa chỉ phiền phức khoanh đỏ như trong hình, khi tắt nó và bấm vào một folder bất kì thì nó lại hiện ra cửa số khác chứ k phải hiện trong cùng một cửa sổ như trước, rất phiền phức khi mình vào nhiều folder thì nó mở ra một nùi cửa sổ

Mình tìm cách mãi mà không biết làm thế nào, mình muốn ẩn nó luôn, trở về thanh address bar và mở folder như trước, bạn nào biết chỉ mình nha
    như cái hình thì nó mở trong cửa sổ cũ , ko mở thêm cái mới , lỗi mở thêm sửa sổ ko phải tại cái khung khoanh tròn

Còn muốn mất cái khung khoanh tròn thì nhấn vào dấu X trên cái khung thì nó đóng lại

Ðến Từ
    Bến Tre

Trích Nguyên văn bởi sec Xem bài viết
    như cái hình thì nó mở trong cửa sổ cũ , ko mở thêm cái mới , lỗi mở thêm sửa sổ ko phải tại cái khung khoanh tròn

Còn muốn mất cái khung khoanh tròn thì nhấn vào dấu X trên cái khung thì nó đóng lại

bạn đọc kĩ đi, mình có nói là khi tắt nó và bấm vào một folder bất kì thì nó lại hiện ra cửa số khác, còn để cái khung đó thì vẫn mở cùng cửa sổ được

mình muốn tắt nó luôn chứ không phải tắt tạm thời, bấm X thì nó chỉ mất đi thôi, khi đóng cửa sổ r mở lại cửa sổ khác khi nó vẫn hiện ra, mình muốn trở lại thanh address bar trên đầu kia kìa, khá khó chịu khi nó che mất một phần màn hình folder

5. Đã cảm ơn sangffx:

sec 

Ðến Từ
    Hà Nội

bạn đọc kĩ đi, mình có nói là khi tắt nó và bấm vào một folder bất kì thì nó lại hiện ra cửa số khác, còn để cái khung đó thì vẫn mở cùng cửa sổ được

mình muốn tắt nó luôn chứ không phải tắt tạm thời, bấm X thì nó chỉ mất đi thôi, khi đóng cửa sổ r mở lại cửa sổ khác khi nó vẫn hiện ra, mình muốn trở lại thanh address bar trên đầu kia kìa, khá khó chịu khi nó che mất một phần màn hình folder
    Bạn có thể đưa con chuột vào cạnh phải của nó, sẽ hiện lên mũi tên 2 đầu, thu nhỏ nó lại hết cỡ bên trái
    hoặc

Nhấn dâu X hoặc nút Folder trên thanh Toolbar thì nó sẽ tắt đi, có thể thay vào đó là 1 cửa sổ chức năng khác. (My Computer + My document hoặc Move, Copy, Create new Folder, tuỳ cửa sổ)

Hãy nhấn nút Thank nếu thấy bài viết hữu ích
    Bộ sưu tập cực khủng

7. Đã cảm ơn quanltv:

sec 

sec đang off Banned Thành viên thân thiết
    Level: 161
    Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Cảm ơn thớt , nhờ thớt nhắc nhở nên tui đã đọc lại kỷ rồi , cảm ơn thớt lần nữa
    Thớt thật là tốt bụng biết nhắc cái sai của người khác để người ta sửa