kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Máy fujitsu FMVDD2AOG1 : Nguồn lên, cpu quay nhưng bàn phím ko lên, màn hình ko lên

Ðến Từ
    Hà Nội
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Máy fujitsu FMVDD2AOG1 : Nguồn lên, cpu quay nhưng bàn phím ko lên, màn hình ko lên

Như này chỉ có đèn nguồn lên, không có tín hiệu lên màn hình. Tức là hệ điều hành chưa được nạp và khởi động 1 cách bình thường
    Nguyên nhân thì nhiều lắm:
    1. Vẫn có xảy ra trường hợp là nguồn không đủ điện áp ở các mức 5V và 12V để main được kích hoạt
    2. Bạn tháo hết các linh kiện ra, vệ sinh chân RAM rồi lắp lại. Chưa cần ổ cứng, cáp màn hình cắm thẳng vào cổng onboard, không lắp card màn hình. Khởi động lại xem sao
      Nếu kêu Tít tít tít dài thì RAM lỗi, hoặc lỏng
    Tốt nhất là đem ra quán họ có các công cụ chuyên dụng để chẩn đoán lỗi và có thiết bị để thay thế. Chứ mình bạn ở nhà khó có thể làm được gì.
    Hãy nhấn nút Thank nếu thấy bài viết hữu ích
    Bộ sưu tập cực khủng

3. Đã cảm ơn quanltv:

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Máy fujitsu FMVDD2AOG1 : Nguồn lên, cpu quay nhưng bàn phím ko lên, màn hình ko lên

Trích Nguyên văn bởi quanltv Xem bài viết
    Như này chỉ có đèn nguồn lên, không có tín hiệu lên màn hình. Tức là hệ điều hành chưa được nạp và khởi động 1 cách bình thường
    Nguyên nhân thì nhiều lắm:
    1. Vẫn có xảy ra trường hợp là nguồn không đủ điện áp ở các mức 5V và 12V để main được kích hoạt
    2. Bạn tháo hết các linh kiện ra, vệ sinh chân RAM rồi lắp lại. Chưa cần ổ cứng, cáp màn hình cắm thẳng vào cổng onboard, không lắp card màn hình. Khởi động lại xem sao
      Nếu kêu Tít tít tít dài thì RAM lỗi, hoặc lỏng
    Tốt nhất là đem ra quán họ có các công cụ chuyên dụng để chẩn đoán lỗi và có thiết bị để thay thế. Chứ mình bạn ở nhà khó có thể làm được gì.
    em đã làm đc rồi nhé , tự làm, nhà nghèo ko có tiền sửa hjhjhj