Trang 4/4 Đầu ... 234
kết quả từ 37 tới 48 trên 48

Muốn đầu tư màn hình nên chọn HP, Dell, Asus, Acer

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Reply: Muốn đầu tư màn hình nên chọn HP, Dell, Asus, Acer

Trích Nguyên văn bởi lusheng Xem bài viết
    Ngân sách bác tổng đưa ra cho 2 con cũng tầm 12tr trở xuống thì có đủ k bác? em thấy hoang mang ghê
    à dư luôn bác ơi, tui nhớ k lầm thì 2 con cũng cỡ 11 triệu hơn thôi. Vì chi phí trung bình cho những dòng màn hình hiện đại với kích thước 24 inches trên thị trường tầm 4-6 triệu thôi bác.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi ltkhoi Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi nếu muốn mua lại màn hình cũ thì mình phải chú ý những điểm gì vậy ạ?
    đầu tiên phải kể đến lợi ích nếu bạn mua 1 màn hình máy tính cũ, đó là số tiền bạn bỏ ra sẽ thấp hơn 20% đến 80% 1 màn hình mới. Nhưng điều cần lưu ý ở đây là nếu dùng lại màn hình cũ thì vẫn nên mua lại từ những máy có màn hình chính hãng uy tín trên thị trường như mình đã đề cập ở trên.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi ttbt_6061996 Xem bài viết
    đầu tiên phải kể đến lợi ích nếu bạn mua 1 màn hình máy tính cũ, đó là số tiền bạn bỏ ra sẽ thấp hơn 20% đến 80% 1 màn hình mới. Nhưng điều cần lưu ý ở đây là nếu dùng lại màn hình cũ thì vẫn nên mua lại từ những máy có màn hình chính hãng uy tín trên thị trường như mình đã đề cập ở trên.
    Mình cũng rất thích dùng hàng mới nhưng mà kinh phí hơi hạn hẹp, cộng thêm là đang cần gấp nên đành mua lại hàng cũ. Cách kiểm tra hàng như thể nào vậy bác thớt?

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

à dư luôn bác ơi, tui nhớ k lầm thì 2 con cũng cỡ 11 triệu hơn thôi. Vì chi phí trung bình cho những dòng màn hình hiện đại với kích thước 24 inches trên thị trường tầm 4-6 triệu thôi bác.
    Ok bác để tui tham khảo thử, cảm ơn bác nhen!
    ▀▄▀▄▀▄Young & Free▄▀▄▀▄▀​

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi ltkhoi Xem bài viết
    Mình cũng rất thích dùng hàng mới nhưng mà kinh phí hơi hạn hẹp, cộng thêm là đang cần gấp nên đành mua lại hàng cũ. Cách kiểm tra hàng như thể nào vậy bác thớt?
    Màn hình có nhiều giá khác nhau lắm bác, chẳng hạn như hàng mới cũng có con chỉ tầm 1 đến 2 triệu thôi, bảo hành đầy đủ luôn, nên nếu được bác cứ vào trang synnexfpt chấm com xem tham khảo, không phí đâu bác.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Tôi cũng dân trong ngành đây, màn hình thì tuỳ vào bác có khó tính hay không, vì thường sẽ phân ra các loại theo mục đích sử dụng như màn hình xem phim khá với màn hình làm đồ hoạ, và khá luôn với màn hình chơi game. Dễ tính thì nhìn màn hình nào thích + trong tầm giá thì mua thôi.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

vài cách đơn giản để bác có thể kiểm tra 1 màn hình cũ như xem sơ vỏ màn hình, kiểm tra xuất sứ và năm sản xuất, chế độ tắt mở màn hình, các nút tinh chỉnh màn hình, kiểm tra đèn nền, kiểm tra điểm ảnh chết, kiểm tra thời gian màn hình đáp ứng.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi tanvi3187 Xem bài viết
    Tôi cũng dân trong ngành đây, màn hình thì tùy vào bác có khó tính hay không, vì thường sẽ phân ra các loại theo mục đích sử dụng như màn hình xem phim khá với màn hình làm đồ hoạ, và khá luôn với màn hình chơi game. Dễ tính thì nhìn màn hình nào thích + trong tầm giá thì mua thôi.
    dễ hay khó tính gì thì cũng phải xem chất lượng của nó có phù hợp hay k mới mua chứ bác, đâu phải cứ nhìn vào thích là mua đâu bác. Dân trong ngành gì kì vậy.

Ðến Từ
    Bà Rịa - Vũng Tàu

Mình thấy bạn cũng có nhiều dòng nhiều hãng màn hình máy tính giá cả phải chăng lắm, hàng mới xuất xưởng còn zin luôn, nếu thích thì bạn cũng có thể mua những loại đó, k cần lo máy cũ phải kiểm tra này nọ mất thời gian lắm.

- - - Updated - - -

vài cách đơn giản để bác có thể kiểm tra 1 màn hình cũ như xem sơ vỏ màn hình, kiểm tra xuất sứ và năm sản xuất, chế độ tắt mở màn hình, các nút tinh chỉnh màn hình, kiểm tra đèn nền, kiểm tra điểm ảnh chết, kiểm tra thời gian màn hình đáp ứng.
    Mình thấy bạn cũng có nhiều dòng nhiều hãng màn hình máy tính giá cả phải chăng lắm, hàng mới xuát xưởng còn zin luôn, nếu thích thì bạn cũng có thể mua những loại đó, k cần lo máy cũ phải kiểm tra này nọ mất thời gian lắm.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Trích Nguyên văn bởi hien_vinh09 Xem bài viết
    Màn hình có nhiều giá khác nhau lắm bác, chẳng hạn như hàng mới cũng có con chỉ tầm 1 đến 2 triệu thôi, bảo hành đầy đủ luôn, nên nếu được bác cứ vào trang synnexfpt chấm com xem tham khảo, không phí đâu bác.
    okie các bác, nếu vậy chắc để mình lên tham khảo lại, chứ chi phí hạn hẹp mình cũng ngại, tks các bác nhiều nhé

Ðến Từ
    Kon Tum

H trong tầm 5 triệu thì mua con nào chỉnh sửa ảnh dùng được mọi người nhỉ. Lg25bl u2419 nhỉ. Tại cũng đang dùng con lg 24mp88 mà panel bị chết điểm như hạt bụi. Làm photoshop bực quá.

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Theo cá nhân mình màn hình của Dell màu sắc chân thực nhất
    Sửa máy tính tại nhà Bình Thạnh
    https://suamaytinhtainhabinhthanh.business.site/
    "Hãy trao cho tôi niềm tin, tôi sẽ tặng bạn sự hài lòng"

Trang 4/4 Đầu ... 234

Nhãn