kết quả từ 1 tới 6 trên 6

mua hệ thống kinh doanh du lịch?

Ðến Từ
    Hà Nội

mua hệ thống kinh doanh du lịch?

Xin chào cả nhà,
    Mình đang có nhu cầu muốn mua lại website để kinh doanh du lịch. Mình có tham khảo mấy bên thì thấy có bên công ty Vietnam Tour Booking là có ý định bán lại hệ thống của bên họ (du lịch inbound).Mình cũng đang định mua mà không biết giá cả thế nào. Bạn nào biết chỉ mình với nhé
    Quick reply to this message Trả lời       

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: mua hệ thống kinh doanh du lịch?

Theo như kinh nghiệm làm bên phát triển hệ thống website cho du lịch của mình thì việc định giá hệ thống du lịch như sau:
    1. Số năm kinh doanh (dựa trên tuổi đời của brand name)
    2. Hệ thống kinh doanh (bao gồm doanh thu hàng năm, hệ thống trên tripadvisor, viator, booking, website)
    3. Brand name (có dễ phát triển thương hiệu tới khách quốc tế hay không?), có nổi bật với các thương hiệu khác không, thương hiệu có uy tín không
    4. Bộ quản trị hệ thống tour cũng khá phức tạp và ít bên xây, vì vậy cũng nên quan tâm tới vấn đề này

Thằng này mình check thì cũng làm lâu rồi (từ 2008 - nay) cũng tầm 11 năm. Brand name của nó cũng ngon nữa nên giá chắc tầm 4.5 - 5 tỷ đấy.

Ðến Từ
    Hà Nội

Hóng! bên mình cũng đang có nhu cầu tìm hiểu mua website du lịch, thấy Vietnam Tour Booking cũng khá ngon, nhưng không biết rao bán thế nào?

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

E vừa check thử mấy thằng mà làm lâu như thế này thì cũng phải 4 tỷ trở lên, nó mới nói chuyện đấy bác ạ. Nhưng nếu bác khéo nói thì biết đâu bất ngờ

Ðến Từ
    An Giang

Bạn em vừa mua một hệ thống website tương tự với website bác đang ngắm đấy, Nó bảo mua 5 tỷ, bên họ sẽ hỗ trợ phát triển trong vòng 3 tháng nữa, nên website của thằng này cũng phải tầm đấy đó bác.

Ðến Từ
    Hà Nội

cảm ơn các bác, em đang cố thương lượng, brand ngon quá mà giá hơi chát