Giới thiệu:
Tên tiếng Anh của đề có nghĩa "Quái vật giữa chúng ta", tại sao lại có cái tiêu đề như vậy, sau này em sẽ giải thích.
Nhưng có 1 số lưu ý sau
Thứ 1: Mong các mod vforums đừng ban nick em cho đến khi em viết xong, sau đấy tất cả các bác có thể đánh giá em ra sao cũng được.
Thứ 2: Em không dám bảo đảm câu chuyện em kể có thật, bởi bản thân em cũng biết câu chuyện em kể ra khá hoang đường, có nhiều chỗ vô lý, nên em cũng không bắt các bác tin đâu. Cũng chẳng sao, bởi xã hội ngoài kia muôn hình vạn trạng, các bác cũng chưa trải đời nhiều nên các bác không tin cũng không sao. Em cũng không trách đâu, nhưng em sẳn sàng ra gặp mặt nếu có ai bảo em lừa đảo, bịa chuyện.
Thứ 3: Em sẽ chịu hết mọi trách nhiệm trước pháp luật và diễn đàn cho câu chuyện em kể. Bởi những gì em kể cho liên quan danh dự cúa 1 số người.
Hôm nay đến đây thôi.
Em tính review ở box chuyện sưu tầm nhưng thấy bên box "Hỏi đáp nhanh" nhiều lượt tương tác với đông member hơn nên chuyển sang review ở "Hỏi đáp nhanh".
Hồi tưởng

Đây chỉ l
à hồi ức thời đi học của em, do có liên quan khá nhiều đến chuyện em đang kể nên vẫn phải kể. Em từng học ở 1 ngôi trường cấp 2 nói lớn cũng không lớn, nói nhỏ cũng không phải nhỏ nhưng nói chung cũng chẳng có tiếng tăm gì lớn lắm. Ngôi trường của em có 1 dãy dài những hàng cây lớn, đem lại không khí mát cho những ngày nắng nóng. Không biết thời đi học của các bác ra sao, chứ với em cũng bình thường. Thời đi học của em cũng gắn liền với những trò quậy phá của học sinh, nhưng đại đa số toàn em chịu trận 1 mình hay bị bắt nạt. Em còn bị chúng nó nói có vấn đề thần kinh nữa cơ, nên thời đi học của em em cũng không muốn nhắc đến nhiều cho lắm. Em cũng ra trường đi học cấp 3, hết 3 năm cấp 3 em lại vào đại học. Cho đến 1 ngày 1 sự việc xảy ra, khiến cho những người lâu nay luôn là bạn bè sẳn sàng quay ra phỉ nhổ, khinh bỉ nhau, những người tưởng là anh em sẳn sàng bán đứng nhau.
Viết tiếp nào, nếu hỏi có ai trong bạn học cấp 2 khiến em ấn tượng không cũng có 1 người. Tên T, bởi lúc em với nó còn học chung cấp 2 nó từng ngồi nói chuyện trên trời đất với em xong nó nói 1 câu kết làm em ấn tượng mãi "Nhớ tránh xa Tr ra nhé, Tr bạn gái tôi". Em ấn tượng bởi trước nay ngoài nó ra chưa ai dám ra lệnh cho em như vậy đâu.
Sau đấy khoảng vào cuối năm 2016, em có gặp 1 số vấn đề khúc mắc, mâu thuẫn với 1 đứa con gái học chung cấp 2 khác tên tr đến mức cãi nhau trên mạng khiến cho 1 số bạn học cấp 2 của em đều biết và...
Xong phần hồi tưởng.

Không hiểu mod nào đã xóa cmt của em, nhưng không sao đỡ hơn là bị xóa topic, ban acc. Đáng lý ra em phải review tiếp nhưng thực sự lúc em type đến đây nhưng ký ức của câu chuyện quá khứ cứ hiện về làm tâm trạng em hiện tại khá tiêu cực. Mệt mỏi, chán nản, nên hẹn các bác sáng mai em viết tiếp vậy.

Phần 1:

Phải công nhận Vforum hơi khó sử dụng, xin lỗi các admin và các mod Vforums. Tại tính em cũng hơi thẳng thắn, em nhập đề luôn. Câu chuyện em đang kể thuộc dòng thời gian hiện tại, nói hiện tại cũng không phải phải nói đã gần đây so với thời điểm em đang type những dòng này. Nói thật, cảm xúc của em vẫn khá bực mình khi nghĩ lại chuyện cũ. Câu chuyện em kể xảy ra em chỉ nhớ sau chuyện pegavuive trên voz không lâu và trước khi căn bệnh ở Vũ Hán, Hồ Bắc xuất hiện trên thế giới này. (Chính xác khoảng giữa năm 2019 đến cuối 8/11/2019). Câu chuyện em kể xảy ra trong khoảng thời gian đấy. Chuyện pegavuive quá nổi tiếng, chắc ai cũng biết nên em nghĩ không cần nói thêm.