Trang 4/9 Đầu ... 23456 ... cuối
kết quả từ 37 tới 48 trên 107

Nhờ tư vấn máy chủ Dell EMC PowerEdge T40

Ðến Từ
    Hà Nội

Reply: Nhờ tư vấn máy chủ Dell EMC PowerEdge T40

Trích Nguyên văn bởi shakeitoff Xem bài viết
    Bên em cty nhỏ... ko có trang bị tủ chuyên dụng... nên chốt lấy dạng tower như con Dell PowerEdge T40 này đấy ạ.
    Thoạt nhìn bên ngoài, Dell PowerEdge T40 chỉ giống một thùng máy tính thông thường ấy bác nhỉ
    Nhìn vậy thôi chứ cấu hình của T40 khá khủng so với quy mô cty vừa và nhỏ đó bác ơi.

Bên trong Dell PowerEdge T40 hỗ trợ tối đa 3 ổ cứng 3.5 inch (hai ở dưới cùng, một ở phía trên bên phải). Máy hoạt động với 1 bộ cung cấp nguồn là 300W 80Plus Bronze. Dell PowerEdge T40 có các cổng kết nối như: PCIe Gen3 x16, Legacy PCI, 2x PCIe Gen3 x4 through the PCH.

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi newday90 Xem bài viết
    Nhìn vậy thôi chứ cấu hình của T40 khá khủng so với quy mô cty vừa và nhỏ đó bác ơi.

Bên trong Dell PowerEdge T40 hỗ trợ tối đa 3 ổ cứng 3.5 inch (hai ở dưới cùng, một ở phía trên bên phải). Máy hoạt động với 1 bộ cung cấp nguồn là 300W 80Plus Bronze. Dell PowerEdge T40 có các cổng kết nối như: PCIe Gen3 x16, Legacy PCI, 2x PCIe Gen3 x4 through the PCH.

Đồng ý với bác. T40 phù hợp sử dụng cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ đang muốn chuyển đổi mô hình quản lý CNTT với khả năng hỗ trợ tốc độ truyền dữ liệu nhanh hơn so với môi trường lưu trữ bên ngoài, môi trường lưu trữ điện toán đám mây hoặc email.

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi luckysmile Xem bài viết
    Đồng ý với bác. T40 phù hợp sử dụng cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ đang muốn chuyển đổi mô hình quản lý CNTT với khả năng hỗ trợ tốc độ truyền dữ liệu nhanh hơn so với môi trường lưu trữ bên ngoài, môi trường lưu trữ điện toán đám mây hoặc email.
    Nên chạy RAID cho T40 ko bác nhỉ?

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi titi_driver Xem bài viết
    Chạy bình thường nếu bạn rành về server nhé. Bạn chưa có kinh nghiệm thì ko nên chạy raid, cứ chạy bình thường thôi nhưng sync dữ liệu liên tục và làm nhiều ổ backup. Mình gặp nhiều bạn trên datacenter chạy raid 10 raid 5 đủ cả xong chết 1 cái ổ cứng mất hết dữ liệu luôn vì chưa làm chủ được raid. Cũng phục các bạn ý là đầu tư 4 ổ chạy raid 10 mà lại ko có ổ backup nào.

Ðến Từ
    Hà Nội

Xài Dell T40 thì bạn có thể bảo vệ dữ liệu và các file của bạn với RAID Software/ Hardware. Duy trì mức độ an toàn của dữ liệu với các phần mềm được tích hợp và chế độ Secure Boot. Bảo vệ máy chủ của bạn khỏi các phần mềm độc hại với chế độ Lockdown Server thông qua các chương trình quản lý nha.

Ðến Từ
    Hà Nội

Mục đích là lưu trữ, chia sẻ dữ liệu và có thể làm mail server thì càng tốt bác ạ. Mong nhận được chia sẻ từ bác.
    Mục đích như này thì cứ xài cloud của Google đi bác, xài dedicated server làm gì? Nói thiệt nha, IT mà non quá thì đừng nhận trách nhiệm build server hệ thống. Data là xương sống, là máu của doanh nghiệp, server là bộ não vận hành dữ liệu.

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi kai234 Xem bài viết
    Mục đích như này thì cứ xài cloud của Google đi bác, xài dedicated server làm gì? Nói thiệt nha, IT mà non quá thì đừng nhận trách nhiệm build server hệ thống. Data là xương sống, là máu của doanh nghiệp, server là bộ não vận hành dữ liệu.
    Sao nghe bảo, ko cần IT chuyên nghiệp vẫn xài và quản lý được Dell EMC PowerEdge T40?
    Xài cloud của Google cũng ổn nhưng chi phí hàng năm tính ra ko hề rẻ đâu bác.

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi kai234 Xem bài viết
    Giải pháp đám mây này có những hạn chế nhất định ví dụ như hiệu suất tổng thể có thể bị giới hạn bởi mạng WAN sẵn có mà công ty bạn đang sử dụng, và việc tăng băng thông có thể thêm vào tổng chi phí quản lý CNTT thông qua các đám mây. Vì vậy, nếu xét đến giá trị sử dụng lâu dài và tính ổn định, máy chủ Dell PowerEdge T40 chính là một sự đầu tư khôn ngoan.

Ðến Từ
    Thái Bình

Trích Nguyên văn bởi movingon Xem bài viết
    Mình trước giờ hay dùng vmware exsi để dựng host chạy máy ảo nhưng do mô hình công ty mới phụ trách chạy hyper-v nên mình có một ca khá khó hiểu liên quan máy ảo chạy qua hyper-v.
    Máy chủ vật lý (A) có chạy hyper để chạy các máy ảo chứa dữ liệu và share dạng ngang hàng (B). Có 2 máy ảo khác (C) chạy winserver 2008, mục đích dùng 2 máy C để NAT ra ngoài phục vụ nhân viên công tác ở ngoài có thể remote desktop về chạy PM hoặc copy dữ liệu như ở văn phòng.
    Nhưng 2 máy C này hay bị hiện tượng cứ khoảng 1 tuần hoặc có khi 4-5 ngày là ở từ xa remote ko được, nhưng mình remote trực tiếp từ xa host A thì ok, nên mình vào reset lại 2 máy ảo C thì lại bình thường.
    Cám ơn các bác đã tư vấn dùng VPN nhưng thực tế VPN mình đã thử chạy, mình đang dùng con draytek 2925FN, cấu hình site to site nhưng vẫn rất lag khi chạy các phần mềm dạng client-server. 2 đầu đều cáp quang.
    Nên trên 2 máy ảo C mình đang cài luôn bản PM client để uẻ ở xa dùng luôn tốc độ cải thiện hẳn.
    Lý do mình dùng máy ảo C mà cài winserver 2008 vì trong đó có cái role là cho phép rất nhiều users dùng máy chủ cùng lúc qua remote.
    Còn nếu cài máy ảo win7 thì dễ rồi. Tạm thời chắc mình sẽ tạo nhiều máy win7 thử xem sao
    Anh em ai có nhu cầu remote destop thay cho teamviewer các máy tính ở nhà 24/24 trừ khi cúp điện em có thể hướng dẫn cho vọc chơi.
    Mình cũng mong anh em cho ý kiến đóng góp về tình huống hệ thống như trên.
    Trân trọng cám ơn anh em.
    Mong có bài so sánh: sự khác bọt khi tạo máy ảo bằng vmware, virtualbox, và hyper V, ưu nhược mỗi loại ra sao

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi Sơn Tùng MP3 Xem bài viết
    Mong có bài so sánh: sự khác bọt khi tạo máy ảo bằng vmware, virtualbox, và hyper V, ưu nhược mỗi loại ra sao
    Virtualbox: set bao nhiêu Ram cho máy ảo, nó sẽ ăn luôn đúng chừng ấy ram luôn. VD set 4 thì task manager báo thằng này ăn 4Gb hơn luôn. Thằng này phần cứng không được chạy trực tiếp, phải qua giả lập
    Vmware: set bao nhiêu Ram cũng được, nó sẽ dùng ram theo tác vụ không ngốn một lúc 4Gb nếu sét 4Gb. Thằng này hỗ trợ chạy luôn phần cứng trực tiếp vào máy ảo luôn.
    Hyper V cơ bản là giống thằng Vmware, nhưng hỗ trợ rất kém khoản quản lý máy sever ảo, và hỗ trợ rất ít các distro linux, không hỗ trợ Macos

Ðến Từ
    Thái Bình

Trích Nguyên văn bởi cafebxl Xem bài viết
    Virtualbox: set bao nhiêu Ram cho máy ảo, nó sẽ ăn luôn đúng chừng ấy ram luôn. VD set 4 thì task manager báo thằng này ăn 4Gb hơn luôn. Thằng này phần cứng không được chạy trực tiếp, phải qua giả lập
    Vmware: set bao nhiêu Ram cũng được, nó sẽ dùng ram theo tác vụ không ngốn một lúc 4Gb nếu sét 4Gb. Thằng này hỗ trợ chạy luôn phần cứng trực tiếp vào máy ảo luôn.
    Hyper V cơ bản là giống thằng Vmware, nhưng hỗ trợ rất kém khoản quản lý máy sever ảo, và hỗ trợ rất ít các distro linux, không hỗ trợ Macos
    Vụ quản lý Ram mình ko để ý. Chứ vụ hyper V rất kém quản lý máy server ảo, linux... như bác nói thì mình đồng ý. Tính ra mỗi vmware toàn diện nhất. Hàng đóng phí nó khác với đồ free là virtualbox và hyper v

Ðến Từ
    Hà Nội

Trích Nguyên văn bởi Sơn Tùng MP3 Xem bài viết
    Vụ quản lý Ram mình ko để ý. Chứ vụ hyper V rất kém quản lý máy server ảo, linux... như bác nói thì mình đồng ý. Tính ra mỗi vmware toàn diện nhất. Hàng đóng phí nó khác với đồ free là virtualbox và hyper v
    Kiểu như nếu PC của bác chỉ có 16Gb ấy, bác cần chạy ảo hoá 2 máy mà mỗi máy phải 8Gb thì thằng virtualBox báo lỗi luôn do không đủ Ram để chạy.
    Còn 2 thằng kia vẫn chạy bình thường

Trang 4/9 Đầu ... 23456 ... cuối