Trang 2/21 Đầu 123412 ... cuối
kết quả từ 13 tới 24 trên 246

Những tình huống bất ngờ !!!

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Talking thu vat =???

Chuyện có thật của 4get:
    Một buổi tối 4get đang chat với một người bạn trai ở xa, máy 4get dùng không có font chữ tiếng Việt (đang dùng máy ở tiệm Internet công cộng mà), máy anh ấy thì có, khi anh hỏi thăm về 2 người quen, 4get viết: "Lau nay em không gap cũng khong chat vi T và S thu vat lam" (lâu nay em không gặp cũng không chat vì T và S thù vặt lắm) .
    Anh bạn 4get đột nhiên im lặng mấy giây rồi gởi cho 4get câu: "Đề nghị viết tiếng Việt có dấu".
    4get ngạc nhiên hỏi: "Sao vay anh, may nay khong co font chu tieng Viet ma" (sao vậy anh, máy này không có font chữ tiếng Việt mà)
    Bạn 4get trả lời: "vì anh vừa đọc câu đó thành: 'Lâu nay không gặp cũng không chat vì T và S thú vật lắm' ".
    4get cũng sững sờ mấy giây rồi ôm bụng cười gần lăn xuống đất…
    Ôi, viết tiếng Việt không dấu thật là nhiều bất ngờ và nguy hiểm quá đúng không!!!
    Cho tôi hiến đến cuối cùng suối máu
    Cho nhuộm hồng bao cảnh xám bi ai
    (Tố Hữu)

2. 5 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Wink thằng nào bên tao?

Chuyện này là chuyện của 1 người bạn trai kể cho 4get nghe:
    "Không biết các bạn có bao giờ gặp rắc rối với 2 người song sinh không ??? htdung thì có rồi, mỗi khi nhớ lại việc đó đều cảm thấy buồn cười.
    Sự việc cũng lâu rồi. Chiều chủ nhật hôm đó, htdung đang ngồi ở nhà chơi thì đám bạn trường cũ ghé qua rủ đi đá banh. Nhìn trong đám thấy có 2 đứa sinh đôi đang đi chung xe với nhau, hỏi ra thì mới biết đó là bạn cùng xóm của mấy đứa kia (ghi chú: htdung cũng lâu không đi chơi với mấy đứa này), thế là cả đám lục tục đến sân bóng. Đến nơi cả đám bắt cặp oẳn tù tì chia đội. Trận bóng bắt đầu, được 1 hồi htdung lấy được banh và chuyền ngay cho đồng đội (htdung đá hậu vệ) tên đó là 1 trong 2 đứa sinh đôi, nào ngờ thằng đó co chân sút 1 phát vào khung thành (cũng may không vào). htdung quát lên "ê đá kiểu gì vậy". Lúc đó tên đó mới chỉ vào khung thành bên kia và nói "tao bên đây mà". "trời ạ , vậy thằng nào bên tao". Tên đó chỉ "kìa thằng kia kìa", htdung nhìn theo mới thấy thêm 1 thằng y chang đứng trên kia huơ tay, lúc này hiểu ra cả đám chỉ còn biết ngồi cười ngặt nghẽo.
    ***Cuối cùng giải pháp được đưa ra là đứa bận áo , đứa cởi trần.
    Bó tay !"

4. 5 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    Huyện Hòa Bình

Ðề: Những tình huống bất ngờ !!!

UỐNG BIA NÀO LÀ SÀNH ÐIỆU NHẤT?
    ABC là chủ một nhà hàng nhưng những lần đi công tác xa cũng thường hay ghé vào quán nhậu của người ta để lai rai. Cuối tuần trước, sau những ngày đi xa và làm việc căng thẳng, trên đường trở về nhà, ABC và một người bạn bèn ghé vào một quán ngang đường khá bắt mắt. Vừa ngồi xuống bàn, chưa kịp định thần thì ABC giật bắn người như có ai ám sát vậy vì một tiếng nổ "Bốp" vang lên chát chúa. Trước mắt ABC là một cô phục vụ thoắt hiện, tay đưa ra chiếc khăn lạnh mới khui, miệng nhoẻn cười. Ðồng thời nhanh không kém, một cô khác đã đặt lên bàn một đĩa lạc rang, một đĩa trứng cút lộn và hai cái ly. ABC chưa kịp hoàn hồn thì lại một cô xinh như mộng mặc váy khá ngắn bước đến gần nhìn ABC với ánh mắt đắm đuối:
    - Anh uống bia của em đi anh. Bia tình yêu chất lượng như vàng đó!
    - Tại sao lại là bia tình yêu?
    - Thì anh hãy giải mã chữ Tiger đi. Tình Yêu Giết Em Rồi !
    - À vậy hả? Không đâu em! Tình yêu bạo lực quá!
    Tức thì một người đẹp khác từ phía sau nhanh nhảu bước lên thế chỗ:
    - Vậy thì anh uống bia của em đi, San Miguel dzô dzô đó. Em sẽ nhớ anh suốt đời.
    Khi nào quán vắng anh thì em lại thẫn thờ... Sao Anh Nhớ Mà Ít Ghé Uống, Em Lo!
    - Ồ không đâu, anh chỉ là khách qua đường thôi.
    Như thấy phương thức tiếp thị của hai cô kia chưa được ấn tượng, người đẹp thứ ba bước lên vừa đá lông nheo vừa ậm ừ:
    - Anh hãy uống Carlsberg đi, bia này mới là sành điệu đó.
    Anh uống xong thì Cho Anh Ráng Lấy Sức Bế Em Ra Giường !
    Quá kinh hãi, ABC đầm đìa mồ hôi, nhưng cũng cố trấn tĩnh lắc đầu:
    - Uống xong thì anh xỉn mất tiêu rồi, còn sức đâu nữa em ơi.
    Cô tiếp thị thứ tư bèn bước lên ra chiêu cuối cùng hy vọng sẽ quật ngã được con tim sắt đá của ABC:
    - Vậy thì chỉ có Heineken thôi.
    Anh muốn uống xuôi hay ngược gì cũng được, cũng đều là tình yêu trọn vẹn cả:
    Nếu anh muốn uống xuôi thì: Hôn Em Ít Nên Em Khều, Em Nhéo/
    Anh sẽ uống ngược: Nếu Em Khôn Em Nằm Im Em Hưởng
    Rất may ABC vẫn còn tỉnh táo, chưa bị đòn xuôi ngược này đánh gục nên cũng lắc đầu quầy quậy:
    - Thôi xin lỗi mấy em, tình yêu mấy em sao mà sành điệu quá, anh chỉ uống Saigon đỏ thôi!
    Ðến lúc này thì cả 4 cô tiếp thị đều lắc đầu:
    - Trời ơi! Sao tình yêu của bọn em bao la là thế mà anh lại đi uống cái bia rẻ tiền đó?
    - Ồ, đây mới chính là tình yêu thiêng liêng của anh đó. ABC bèn chỉ vào cái nhẫn trên tay:
    - Số Anh Yêu Gái Ở Nhà !
    Code, 010010100 đã là cho ta già đi rất nhiều, cuộc đời IT là thế!

6. 5 thành viên đã cảm ơn jum_bos:

trong 1 gia đình nọ có 2 người con trai,người a lớn tên là cức,người e trai tên là cút.:d
    1 hôm có người bạn đền thăm gia đình,ông bố thấy z nhờ vợ làm đồ ăn,mồi nhậu để đải khách,khi đồ ăn đả chuẩn bị xong,ông bố kêu thần con lơn:
    - Dọn mâm cức
    ông khách lúc này nge dọn mâm cức sợ quá,ông phải tìm cớ để từ chối về,khi ông khách vừa ra đến cổng,ông bố kêu thần con thứ 2:
    -mở cửa cút..../...

8. 4 thành viên đã cảm ơn Ku Chì:

Ðến Từ
    Huyện Hòa Bình

Vụ tiếng việt không dấu này.
    Có cô giáo kia mới lên chức Hiệu trưởng ở một trường. Nghe tin có đồng nghiệp ở trường khác gửi tin đến chúc mừng. Nội dung: Co da rua lon chua?
    Thời đó mới có máy di động, đâu quen gửi tin và dịch tin không dấu như bây giờ. Cô kia "dịch nhầm" nội dung (dịch như thế nào các bạn chắc biết). Cô nghĩ người gửi này chơi khăm mình, nên gửi lại: Lon tao tao rửa, mắc mớ gì tới mày.
    Nội dung các bạn tự dịch nhé. Hôm sau ông đồng nghiệp kia mới đến hỏi chuyện sao cô lại nhắn vậy. Cô ta dịch nội dung ra, hai bên té ngửa.
    Đúng là tiếng việt thật khó hiểu phải không?

10. 4 thành viên đã cảm ơn phamhungbl:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Không có anh...

Trích Nguyên văn bởi forgetmenot Xem bài viết

***Cuối cùng giải pháp được đưa ra là đứa bận áo , đứa cởi trần.
    Bó tay !"
    Đọc tình huống bất ngờ này, đến câu "giải pháp được đưa ra là một thằng mặc áo...", ATM tui tưởng câu tiếp theo là "một thằng mặc quần..." chứ ( kiểu đó thì chắc phải cấm các fan bóng đá nữ vào sân rồi). Xin lỗi các bạn gái nhé, ATM tui chỉ muốn chọc mọi người cười thôi, đọc xong rồi quên đi nhé!
    ATM tui vừa nhớ ra một đoạn trong vở kịch, có một anh chàng mời bạn gái đi chơi, cô này đồng ý. Đến ngày hẹn, anh ta đến nhà đón, thấy cô này đang ngồi khóc hu hu vì cái quần Jean phơi ngoài sân bị ai lấy mất rồi. An ủi hoài không được, anh ta gắt:
    - Thôi chứ, em coi cái quần quan trọng hơn anh à?
    Cô này trả lời:
    - Sao lại không quan trọng? Không có anh tôi còn đi chơi được chứ không có quần làm sao tôi đi chơi được?
    (cô ấy nói có lý quá chứ phải không? hehehe)

12. 4 thành viên đã cảm ơn ATM:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Red face Chó mướp= ???

Chuyện hôm nay nhé:
    Thằng cháu nhỏ của 4get đang học mẫu giáo 5 tuổi đánh vần đọc câu thơ "Yêu con mèo mướp ngủ ngày ngoài sân" và hỏi 4get: "Mèo mướp là mèo gì cô út?"
    4get trả lời: "Là con mèo có hai màu".
    Lập tức nó chỉ con chó nhà hàng xóm có hai màu và nói:"Chó mướp!" (ặc ặc...)
    Các bạn sẽ nói sao bây giờ?

14. 5 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Smile Tin nhắn... hại người

Đọc được chuyện này vui đây, góp vào cho vui:

Tin nhắn... hại người
    Hiên là người sau cùng ở cơ quan sắm điện thoại di động. Nhưng anh chàng chẳng mấy khi gọi mà chỉ nhắn tin và luôn tự hào vì cái sự tiết kiệm hiệu quả của mình, bởi chẳng bao giờ điện thoại “còn hạn sử dụng mà hết tiền” như đa số bạn bè.
    Ngoài thằng bạn thân là Thắng, người hay được Hiên nhắn tin trêu ghẹo là Thanh, cô bạn gái ở phòng bên cạnh mà Hiên thầm thương trộm nhớ. Trong danh bạ điện thoại, 2 cái tên Thanh và Thắng nằm cạnh nhau và đều không bỏ dấu.
    Một bữa nọ, Hiên rủ Thanh đi ăn trưa nhưng cô từ chối. Quê độ, Hiên bực bội nhắn tin cho Thắng: “Tao rủ con Thanh đi ăn mà nó từ chối. Đ. M, cái thứ xấu mà làm cao”. Lát sau, Hiên nhận được câu trả lời: “Vậy hả? Đúng là con đó xấu thiệt, nhưng sao mày còn để ý nó?”. Có người chia sẻ, Hiên được dịp trút bỏ nỗi niềm: “Nói vậy thôi chớ tao thấy bộ ngực và cặp giò của nó hết sẩy. Nhìn là đã thấy thèm...”.
    Nhắn xong, Hiên ngả người ra ghế, mắt lim dim, khoan khoái chờ đợi từ thằng bạn thân một sự đồng tình. Nhưng chờ mãi chẳng thấy tin nhắn trả lời. Sốt ruột, Hiên mở tin nhắn ra đọc lại để... giải khuây. Chợt mặt anh ta đỏ bừng. Ra là Hiên đã gởi nhầm tin vào máy của Thanh. Sự việc sau đó lan truyền cả cơ quan. Hiên xấu hổ đến nỗi phải xin nghỉ việc.

Thủy Trúc (Công ty Hợp Thịnh)
    (báo Người Lao Động)

16. 6 thành viên đã cảm ơn ATM:

Ðến Từ
    Huyện Hòa Bình

TỚI TUI: Mới đây có 1 người khách quen vào tiệm tôi photocopy, vì là quen nên vị khách này vào ghế ngồi phía sau tôi, tôi đứng phía trước photo.
    Đang photo thì vị khách nói: Nấu cơm chưa (nói lớn)
    Tôi không quay lại mà nói luôn: Dạ chưa
    Vị khách: Sao giờ này còn chưa nấu hả
    Tôi: Còn sớm mà, với lại thấy chưa đói, mới uống ly cafe
    Vị khách: mày cứ lo đi chơi đi, chút nữa tao về mà 2 đứa chúng mày chưa nấu xong cơm thì chúng mày biết tay tao.
    Tôi hết hồn quay lại. Ôi trời, ông đang nói chuyện điện thoại với con ông. Tôi quê quá trời.
    Ông nói song cũng quay sang xin lỗi, chú đang nói chuyện điện thoại với mấy đứa con ở nhà. Kêu nó nấu cơm.
    BẤT NGỜ KHÔNG. CÓ THẬT 100%, MỚI XẢY RA THÔI.

18. 7 thành viên đã cảm ơn phamhungbl:

Ðến Từ
    TP. Hồ Chí Minh

Red face Ăn trộm (tập 1)

Ăn trộm (tập 1)
    Một người bạn trai ở xa đã kể câu chuyện có thật này cho 4get:
    "Hôm đó có 1 tên trộm leo tường vào sân nhà tớ vào giờ khuya nhưng vừa tới đất thì con cún bẹc giê nghe động sủa inh ỏi. Trong khi ba tớ và tớ vội vàng tìm vũ khí (sợ hắn có vũ khí làm liều tấn công mình), chú cún đã chạy bổ ra sân và lao vào cắn chân tên trộm đang leo lên tường định trở ra ngoài, cún mà dũng cảm thế đấy nhé. May cho hắn, cún cắn hụt không trúng chân, lại táp trúng vào ống quần hắn và cứ thế giằng lại, nhất định không nhả ra. Hắn cũng nhanh trí và nhanh tay… cởi luôn quần (hehehe ) bỏ lại rồi leo lên tường và phóng ra ngoài luôn. Khi ba tớ và tớ cầm gậy chạy ra thì chỉ thấy cún đang khoái chí nhai “chiến lợi phẩm” còn tên trộm đã biến mất.
    Khỏi phải nói là sau đó cún được khen ngợi và cưng như thế nào…"

20. 6 thành viên đã cảm ơn forgetmenot:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Wink đám cưới của Nghĩa Trang!!!

Cách đây không lâu, tôi đi dự một đám cưới. Cô dâu tên Diễm Trang. Chú rể tên Trọng Nghĩa. Tên ai cũng hay, đẹp. Vậy mà không thoát tiếng xì xầm chuyện tấm thiệp cưới ghi 2 chữ "Nghĩa - Trang"...
    (st)

22. 3 thành viên đã cảm ơn ATM:

chuyện này có thật 100% nhá:
    trong bàn nhậu mấy ông ăn nhậu xỉn hết,ông chủ nhà uống hết nổi,ông khách xỉn bèo nhèo mà còn ngồi nhậu nổi kia liền nói ông chủ nhà:''mày uống k nổi thì đứng lên đi về,ngồi ở đây làm gì,chổ người ta còn đang nhậu''.Ông chủ nhà ngồi dậy bước đi ra khỏi nhà mà bước đi xiêu vẹo,đi ra tới trước sân,nhìn xung quanh mọi thứ quen thuộc mà ổng biết ra,ổng ngồi ngẩm ngỉ ở trước 1 mình rùi ngồi khóc:''ủa nhà này của mình mà sao nó đuổi mình ta'',ổng vào vừa nói vừa khóc mà cả sòng nhậu mới nhớ lại cười ngả ngiêng,hjhj.../....

24. 5 thành viên đã cảm ơn Ku Chì:

Trang 2/21 Đầu 123412 ... cuối

Nhãn