Trang 4/4 Đầu ... 234
kết quả từ 37 tới 48 trên 48

KTV Xét Nghiệm vào đây! ^^

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Ðề: KTV Xét Nghiệm vào đây! ^^

Trích Nguyên văn bởi huynhngocthao Xem bài viết
    Ý em là soi trên giọt máu dày phải ko?
    - Nếu là P.falci thì ta sẽ tìm thể nhẫn của nó. Vòng nguyên sinh chất bắt màu tím, mảnh, gọn, nhẫn tròn, mịn. Nó nằm trong Hồng Cầu, ngay giữa, có thể lệch về 1 phía. Đôi khi vòng nhẫn ko tròn đều mà có hình chữ i hay hình chữ c. Có thể có Giao Bào (thấy giao bào thì thích lắm, vì điển hình mà ). Thể Phân Liệt được tìm thấy trong máu bn bị Sốt rét ác tính.
    - Nếu P.vivax thì thể Tư Dưỡng của nó là rất điển hình. Nguyên sinh chất có hạt và bắt màu xanh xám, có các hạt sắc tố màu dưa cải, nhân to và thô. Kích thước to đôi khi to hơn cả Hồng Cầu, ăn hết cả Hồng Cầu, có thể nằm ngoài Hồng Cầu. Ngoài ra ta sẽ tìm thấy thể Giao Bào và Phân Liệt trên cùng 1 lame.
    ==> Giọt máu dày có đường kính nhỏ thôi khoàng chừng 2cm là đúng chuẩn, em nên soi hết giọt máu nhé.

Trường hợp giọt máu đàn, là làn máu mỏng. Hình dạng của các thể như trên, nhưng do giọt máu dàn trải khi kéo ra, có thể em sẽ không soi hết.
    - Em nên soi 100 quang trường nếu nghi ngờ là Âm Tính (vì có khi cả lame chỉ có 1 nhẫn thôi)
    - Xem và kết luận lame đó là Dương rồi, nhưng ko biết là con Ký Sinh Trùng nào thì mình cố gắng phân định rỏ hình dạng của các thể. Có thể có những Lame chỉ còn Nhân mà mất hêt vòng nhẫn (vòng nguyên sinh chất) thi ta kết luận là P.falci. P.vivax thì các thể của nó điển hình hơn nhiều ko thể nhầm lẫn giữa faci và vivax được.
    - Theo 1 số người đi trước, làm việc lâu năm họ truyền kinh nghiệm cho chị và chị san sẽ với em thôi: 1 lame nghi ngờ Dương khi họ thấy Hồng Cầu bắt màu nhạt, giống giống như TM nhược sắc, Tiểu Cầu ít, quan sát Bạch Cầu thấy Eosinophile tăng cao (cái này biết nè, vì Eosi tăng khi bn nhiễm KST mà ).
    Chúc em thành công với công việc của mình!
    thank chị nhiều,em thì vẫn chưa đi làm chị thảo ơi hjhj xin việc khó quá trời học ra giờ ở nhà ko ah chắc là thêm mấy tháng nửa là quên nghề lun hehe

Ðến Từ
    Huyện Vĩnh Lợi

Em yên tâm, yêu ngành yêu nghề, sớm muộn sẽ tìm được việc làm thích hợp thôi. Hi, chỉ sợ lúc tìm được việc rồi em lại... trốn ấy chứ.
    Nhìn lên mình không bằng ai, nhìn xuống mình còn may mắn hơn nhiều người.

3. Đã cảm ơn huynhngocthao:

yte2dn 

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Trích Nguyên văn bởi huynhngocthao Xem bài viết
    Em yên tâm, yêu ngành yêu nghề, sớm muộn sẽ tìm được việc làm thích hợp thôi. Hi, chỉ sợ lúc tìm được việc rồi em lại... trốn ấy chứ.
    e cũng hi vọng mình sẽ nhanh tìm đc việc làm hjhj,mà chị th đã đi làm lâu chưa,em thấy mình đi học thì khó mà ra làm cũng dễ hơn phải ko vậy chị

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

em đưa chị làm quản lí chuyên mục cựu học sinh nhe chị !

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

nick chị bên đây lmsvn.in/member.php?5-huynhngocthaolmsvn.in/cdytbl/member.php?5-huynhngocthao - phải không ?

Ðến Từ
    Huyện Vĩnh Lợi

Trích Nguyên văn bởi yte2dn Xem bài viết
    e cũng hi vọng mình sẽ nhanh tìm đc việc làm hjhj,mà chị th đã đi làm lâu chưa,em thấy mình đi học thì khó mà ra làm cũng dễ hơn phải ko vậy chị
    đúng rồi em, đi học là mình phải học căn bản, và học làm những kỷ thuật cơ bản nhất, còn khi đi làm thì đa phần là máy móc, đồng thời áp dụng những kỷ thuật tiên tiến hỗ trợ tay nghề nên công việc có phần dễ dàng hơn so với đi học, nhưng áp lực công việc đôi khi rất căng thẳng hihi... ko sao rồi sẽ quen thôi mà!!!

Ðến Từ
    Huyện Vĩnh Lợi

Trích Nguyên văn bởi qtkhoa Xem bài viết
    em đưa chị làm quản lí chuyên mục cựu học sinh nhe chị !
    Trích Nguyên văn bởi qtkhoa Xem bài viết
    nick chị bên đây lmsvn.in/member.php?5-huynhngocthao phải không ?
    Đúng nick chị đó, thấy có web mang tên trường nên chị đăng ký. Nhưng làm quản lý thì cho chị xin từ chối nhé.

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

hi,chào chi Thảo e học xét nghiệm 11

10. Đã cảm ơn khoaxn:

Ðến Từ
    Tỉnh Khác

Cảm giác khi xét nghiệm một người chết ra sao vậy chị ?
    khi chạm vào da thịt người đó, nghĩ đến đã rùng mình , chị sợ ko ?

12. Đã cảm ơn mai_th:

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

Trích Nguyên văn bởi khoaxn Xem bài viết
    hã ...nge đồn trường Y có xn 11 nữa à =]]
    quAy lẠi nƠi pẮc đẦu
    i* thưƠng nhìU hƠn
    ....
    ...
    .

Ðến Từ
    Huyện Vĩnh Lợi

Trích Nguyên văn bởi khoaxn Xem bài viết
    Nhưng mà học ở trường nào đấy em? Có thể nơi khác cũng hok sao, có gì muốn chia sẻ, hay muốn hỏi gì thì cứ nói ra nhé!

Trích Nguyên văn bởi mai_th Xem bài viết
    Cảm giác khi xét nghiệm một người chết ra sao vậy chị ?
    khi chạm vào da thịt người đó, nghĩ đến đã rùng mình , chị sợ ko ?
    Trả lời nè: Chị hok có sợ, hiện tại chị học lên Cử nhân XN ở ĐHYD TpHCM, học môn giải phẩu đó em biết ko, vô phòng GP toàn xác là xác, ban đầu thì hơi sợ thiệt, nhưng lâu dần ra quen, và nhât là trong tư tưởng mình còn thầm cảm ơn những người nằm đây, họ đã hiến thân vì khoa học, nhờ có họ thì ta mới có thể thực hành trên xác, trên thực tế, được nhìn, được sờ tới. Hiến xác, việc làm rất cao cả mà chưa chắc ai cũng đủ can đảm để thực hiện được.

Trích Nguyên văn bởi Cục bột Xem bài viết
    hã ...nge đồn trường Y có xn 11 nữa à =]]
    Dĩ nhiên trường mình chưa có tới khóa đó đâu em, có thể bạn ấy ở tỉnh khác đó mà. Cùng hoan nghênh sự tham gia của bạn ấy nào!

Ðến Từ
    Thành phố Bạc Liêu

e cung hoc ktv nua nek chj!co gj chj~gjao choa e vs nhoa:yy77:

16. Đã cảm ơn phuthuy_aoden94:

Trang 4/4 Đầu ... 234

Nhãn